Description
Zyrtec เม็ดเคี้ยว แก้แพ้ คันจมูก คันคอ ลดน้ำมูกตลอด 24 ชั่วโมง สำหรับเด็ก 6 ขวบขึ้น (1 กล่องมี 24 เม็ดเคี้ยว)
.
- ยาแก้แพ้แบบเม็ดเคี้ยวจาก USA รสองุ่น ทานง่าย
- ประกอบไปด้วย 10 mg antihistamine cetirizine HCl
- ช่วยบรรเทาอาการตลอด 24 ชั่วโมง
- บรรเทาอาการแพ้จาก Hay Fever, แพ้ขนสัตว์ ฝุ่นละอองจากในและนอกบ้าน
- ลดอาการระคายเคืองต่างๆ เช่น ลดน้ำมูก จาม คันตา น้ำตาไหล ดวงตาแฉะ คันจมูกและคอ
.
From the #1 allergist-recommended brand among OTC oral antihistamines
.
ส่วนประกอบ
Active ingredient Purpose (in each chewable tablet) Cetirizine HCl 10 mg.
Antihistamine Inactive ingredients Betadex, corn starch, flavor, lactose monohydrate, magnesium stearate, mannitol, silicified microcrystalline cellulose, sucralose
.
No ingredient made from a gluten-containing grain (wheat, barley, or rye)
.
วิธีรับประทาน
เคี้ยวหรือบดก่อนที่จะกลืน สามารถทานแบบดื่มน้ำตามหรือไม่ดื่มก็ได้
เด็ก 6 - ผู้ใหญ่: ทานวันละ 1 เม็ด (10mg) ต่อวัน