Eve Quick DX สำหรับผู้มีอาการปวดหัวมาก ลดไข้ ตัวยาibuprofen ไอบูโพรเฟน จากประเทศญี่ปุ่น ขนาด40เม็ด
฿640
QuantityOnly 4 left!
1


Description

Eve Quick DX อีฟ ควิก ดีเอ็กซ์ สำหรับผู้มีอาการปวดหัวมาก ลดไข้ ตัวยาibuprofen ไอบูโพรเฟน エスエス製薬 จากประเทศญี่ปุ่น ขนาด40เม็ด  (ก่อนซื้อควรศึกษาตัวยาก่อนซื้อรับประทาน)



Eve Quick DX รุ่นDX สำหรับมีอาการปวดหัวมากกว่าปกติ และออกฤทธิ์เร็วกว่ารุ่นธรรมดา ยาลดไข้ แก้อักเสษ บรรเทาอาการปวด จากประเทศญี่ปุ่น ด้วยตัวยาไอบูโพรเฟน ibuprofen 200mg มีประสิทธิภาพช่วยลดไข้ และบรรเทาอาการปวดศีรษะ ปวดประจำเดือน ปวดฟัน และอาการปวดอื่นได้ ibuprofen ยังมีฤิทธิ์ต้านอาการอักเสษอีกด้วย Eve Quick DXออกฤิทธิ์บรรเทาอาการปวดได้อย่างรวดเร็ว และยังอ่อนโยนต่อกระเพาะอาหารลดอาการกัดกระเพาะอาหารได้เป็นอย่างดี จึงเป็นที่นิยมของชาวญี่ปุ่นและนักท่องเที่ยวจีนเป็นอย่างมาก




วิธีรับประทานยาแก้ปวด Eve Quick DX อีฟ ควิก ดีเอ็กซ์

  • รับประทานครั้งละ 1-2 เม็ดทุก 4 ชม. (1วันไม่เกิน 3 ครั้ง 6 เม็ด)
  • เป็นยาหลังอาหารไม่ควรรับประทานเมื่อท้องว่าง
  • ทานแล้วตามด้วยน้ำอุ่นมากๆๆ
  • *หากมีอาการแพ้หรืออาเจียนความหยุดทานทันที*
  • ดูเอกสารยาแก้ปวด EVE QUICK DX ได้ที่ http://www.ssp.co.jp/eve/en/pdf/EVEQUICK_FORHEADACHEDX_PKGinsert_ver40.pdf


ข้อควรระวัง Eve Quick DX อีฟ ควิก ดีเอ็กซ์

1.ได้เคยมีอาการแพ้ผลิตภัณฑ์นี้ หรือตัวยา ไอบูโพรเฟน ibuprofen

2.โรคหอบหืด หรือทานยาแก้ปวดลดไข้และมีอาการหอบหืด

3.เด็กอายุต่ำกว่า 15ปี

4.กำลังตั้งครรภ์ หรือให้นมบุตร

5.อย่าบริโภคเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ก่อนหรือหลังการใช้ผลิตภัณฑ์นี้

6.ไม่ควรใช้ผลิตภัณฑ์นี้อย่างต่อเนื่องเป็นระยะเวลานาน เกิน 10 วัน


ส่วนผสมใน EVE QUICK DX ต่อ2 เม็ด

Ingredients Two tablets contain:

 Ibuprofen - 200 mg

 Magnesium Oxide - 100 mg

 Allylisopropylacetylurea - 60 mg

 Anhydrous Caffeine - 80 mg


*** สั่งผ่าน Line@ add id : @beyondsoho ราคาถูกกว่า lineshop 7% แต่จะไม่สามารถจ่ายผ่านการตัดบัตรได้ค่ะ ***